June 26, 2020
  • 11:13 pm Đồ Bộ Quần Ống Rộng Dài kiểu đẹp cao cấp 2020 – Top 19 mẫu đồ bộ ống rộng nên sở hữu
  • 11:10 pm Những Chú Cừu Thông Minh – Tập 4 [30 phút]
  • 11:07 pm TOTAL WAR THREE KINGDOMS #1 SIÊU PHẨM GAME DÀN TRẬN RTS, ỨNG CỬ VIÊN GAME HAY NHẤT NĂM !!!
  • 11:04 pm GIẢI BÀI TOÁN BẰNG CÁCH LẬP PHƯƠNG TRÌNH. TOÁN CHUYỂN ĐỘNG CỦA ÔTÔ XE MÁY LỚP 8 -9. CỰC HAY
  • 11:01 pm ETS2 Games | Cow fighting with VRL Volvo B11R sleeper bus driver | Euro Truck Simulator 2



Tóm tắt lịch sử Việt Nam từ thuở sơ khai cho đến nay.

Xem thêm :
Lịch Sử Lào :
Lịch Sử Mông Cổ :
Lịch Sử Triều Tiên – Hàn Quốc :
Lịch Sử Thái Lan :
Lịch Sử Miến Điện :
Lịch Sử Campuchia :
Lịch Sử Tam Quốc :
Lịch Sử Đế Quốc Mông Cổ :
Lịch Sử Trung Quốc :

Lưu Ý : Hình Ảnh Trong Video Chỉ Mang Tính Chất Minh Họa !

Âm Nhạc : Nối Vòng Tay Lớn – Minh Chuyên

© Copyright by ” Lịch Sử Tóm Tắt ” . Vui lòng không đăng tải lại video này dưới mọi hình thức.

Nguồn: https://labiennale-israeli-pavilion.org/

Xem thêm bài viết khác: https://labiennale-israeli-pavilion.org/giao-duc/

admin

RELATED ARTICLES

28 COMMENTS

  1. LỊCH SỬ TÓM TẮT Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Mọi người muốn tóm tắt về lịch sử quốc gia hay đế chế nào thì để lại cmt giúp mình nha.Mong mọi người góp ý để kênh được hoàn thiện hơn <3

    Reply
  2. Phan Phước Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    1802 nguyễn ánh đặt tên nước là Nam việt nhưng trùng với bên TQ xong nhà Thanh gợi ý lại cho nguyễn ánh đặt tên là vn nhé. Chứ ko phải đại nam

    Reply
  3. Phuocloi Luu Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Chung quốc mối thù truyền kiếp … tổ cha bọn gian manh !!!

    Reply
  4. Hoàng Đặng Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    sau khi xem xong clip này t rút ra bài học : nếu muốn làm bá chủ thế giới thì đưng dây với Đông Lào :))

    Reply
  5. long phi Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    T2/1979 tq đánh chứ k fai t3

    Reply
  6. long phi Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Tóm tắt thiếu nhiều quá. Youtube có nhiều bạn trẻ xem để học hỏi nên cần nói đầy đủ hơn

    Reply
  7. zen che Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Bạn làm video này có âm mưu đồng thuận việc cho đi 2 quần đảo của bọn bán nước sau khi liên ban Nga sụp đổ.

    Reply
  8. zen che Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Từ sau thời pháp thuộc là sai và thiếu, quân Nhật đâu? “Đế quốc Việt Nam” “Quốc gia việt nam” “đệ nhất, đệ nhị việt nam cộng hoà” đâu?, quân Bắc việt lúc đó cả thế giới lẩn các nước cộng sản điều không công nhận nhé! Cờ Vàng thì đã có từ thời vua Thần Thái rồi, nước Mỹ nào dựng lên? Mỹ chỉ hậu thuẫn VNCH sau này.

    Reply
  9. Thanh Phạm Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    tính ra việt nam ms độc lập được gần 30 ạ

    Reply
  10. NHT Kiếm Tiền Online Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Thiếu năm 1835 Lào và 1 nữa cam của Đại Nam

    Reply
  11. OoGj3n9oO Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Bây giờ 1 tất đất là tất vàng đấy. Xương máu cha ông đổ xuống thế mà add không đá động gì tới 2 quần đảo hoàng sa và trường sa ? Vậy là cúng không cho TQ à ?

    Reply
  12. Thu Nguyen Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Kể cũng lạ Việt Nam bé tí tẹo mà tàu khựa không nuốt nổi

    Reply
  13. Ngọc Tài Phạm Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Mé biết 1 đống tên sao không đổi mà đổi tên nước thành Đại Ngu -_-
    Tao nghe được mà tao giận tím người á –__

    Reply
  14. Chinh Hoang Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Thiếu rồi đấy Bản đồ đảo Hoàng Sa Trường Sa đâu láo

    Reply
  15. Hato Rhin Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Con chó Tàu, :)) bọn khốn này là kẻ thù muôn đời r, nhưng bọn nó cũng chả làm gì đc dân rồng nước ta, Quang Trung hoàng đế còn sống thì bọn nó phải khóc trong nước máu

    Reply
  16. Quân Lê Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Sao k nói trung quốc chiếm biển đảo của vn .thiếu quá

    Reply
  17. Quan Dao Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Ae cho tui hỏi cái : thời ngô quyền thắng nam Hán mà sao mình bị mất nhiều lãnh thổ zay ??

    Reply
  18. dan Khiet Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    nhà hồ đổi tên Đại ngu nên rất ngu

    Reply
  19. ha cong thinh Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Làm tóm tắt coi lại lịch sử dùm. Lý phật tử con trai lý công uẩn

    Reply
  20. Leo Jr Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    bách việt mà còn thì ko biết thế nào

    Reply
  21. winshop tv Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    chính quyền bù nhìn miền nam vnch là 1 cái nhìn 1 chiều. lúc đó dân việt nam miền nam thích cuộc sống tự do dân chủ. không như ngoài bắc. chủ nghĩa tôn sùng lãnh đạo. miền bắc theo trung miền nam theo mỹ . bỡi vậy mỹ mới viện trợ để chống lại chế độ cộng sản độc tài. chứ ko phải dựng chính quyền bù nhìn như ad nói. ko hiểu rõ đừng phê phán.

    Reply
  22. Cậu Hip Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Phang nhau vs 6 đế quốc

    Reply
  23. ALOK PETRILLO Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    anh lam ve lich su maxedonia di

    Reply
  24. Hung X Vlogs Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    bài tóm tắt này hay nhưng mà vẫn chưa có nói gì đến các vương quốc Chăm pa, Chân Lạp, lãnh thổ đỏ là 1 phần của đất nước chúng ta bây giờ. cần phải nói về cả những vương quốc thuộc Việt nam ta ngày xưa nữa, bài tóm tắt này chỉ nói theo dòng chính của nước ta mà thôi.

    Reply
  25. Hiền Nguyễn Thái Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    0:30 văn lang
    0:40 âu lạc
    1:25 vạn xuân
    2:10 họ khúc
    2:18 nhà ngô
    2:39 đại cồ việt
    2:45 tiền lê
    2:58 nhà lý
    4:10 nhà trần
    5:09 nhà hồ
    5:48 nhà hậu lê – đại việt
    6:10 nhà mạc
    6:24 trịnh – NGUYỄN
    6:55 TÂY SƠN – NGUYỄN
    7:20 NHÀ NGUYỄN
    7:45 …

    Reply
  26. Cụ Nghé Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    Vua chủ tịch hcm

    Reply
  27. linh nguyễn Posted on June 26, 2020 at 7:03 pm

    lịch sữ vn đéo rõ ràng cc j hết

    Reply
LEAVE A COMMENT